• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ kết nối switch qua console

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ kết nối switch qua console

Mình có một con swtich có cổng console không phải cổng j45

mình dùng 1 đầu chuyển

và một sợi usb to com để kết nối lại với nhau

Mình kết nối putty nhưng k hiểu sao vẫn không kết nối được. Xin mọi người giúp đỡ, cảm ơn đã đọc bài.
    Last edited by kentaclub; 26-08-2016, 09:30 AM.

Mình chỉ xem được ảnh cuối cùng của bạn.
    Bạn đã cài Driver cho cáp Console đó chưa.
    Khi kết nối Cable Console với máy tính, bạn vào Computer Management > Device Manager. Rồi xem ở phần Ports( COM & LPT) đã nhận cổng COM và Port number của nó chưa.

Comment

Đã sửa lại hình. Đã cài driver đầy đủ, COM đúng, mình từng kết nối nhiều cổng Console trên RJ45 nhưng cổng này mình k kết nối được.

Comment

Originally posted by kentaclub View Post
        Đã sửa lại hình. Đã cài driver đầy đủ, COM đúng, mình từng kết nối nhiều cổng Console trên RJ45 nhưng cổng này mình k kết nối được.
        Đây là cổng Console loại RS-232 (DB-9).
        Nếu đã cài driver và nhận đúng cổng COM thì bạn kiểm tra lại đã nhập đúng Speed cổng Console của thiết bị đó khi kết nối để cấu hình chưa.
        Ví dụ Switch Cisco thì nó mặc định là 9600, nhưng thiết bị hãng khác có thể là 115200 hay 38400 ...

Hoặc bạn thử lại với 1 dây Console khác xem sao.

Comment

Cảm ơn bạn, mình mới xem là cục chuyển của mình k phù hợp.

Cục chuyển mình là Mini Gender Changer là cáp thẳng
          Giờ phải đổi sang cục Null Modem do nó cáp chéo,
          Bạn biết ở đâu HCM mua cục Null modem này không : https://www.amazon.com/Bargain-Cable...9GVP3DK5Q4NJ4K . Cục này giống Mini Gender nhưng khác cái tên và đấu nối của nó
          Đây là sơ đầu đấu nối của Null Modem

Comment

Originally posted by kentaclub View Post
            Cảm ơn bạn, mình mới xem là cục chuyển của mình k phù hợp.

Cục chuyển mình là Mini Gender Changer là cáp thẳng
            Giờ phải đổi sang cục Null Modem do nó cáp chéo,
            Bạn biết ở đâu HCM mua cục Null modem này không : https://www.amazon.com/Bargain-Cable...9GVP3DK5Q4NJ4K . Cục này giống Mini Gender nhưng khác cái tên và đấu nối của nó
            Đây là sơ đầu đấu nối của Null Modem

Mình cũng có loại cable console này để cấu hình thiết bị, nhưng không biết là nó còn loại Null Modem.
            Theo mình thì giờ thế này, bạn có đầu USB-RS 232 ở ảnh số 4 rồi.
            Thì không dùng cục chuyển Mini Gender Changer bạn nói ở trên, mà bạn mua cái cable như ở link này:

Mình nghĩ là sẽ chạy được. Vì mình đang dùng thế. Mua về nối với cái đầu USB ở ảnh số 4 tại post #1 của bạn là ok.
            Bạn ở HCM thì tìm xem ở đâu gần thì mua, thực sự cáble lại này nhiều lắm.

Comment

Working...
            X