• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dự phòng Switch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dự phòng Switch

Hi mọi người,
    Mình đang có 1 yêu cầu về dự phòng cấp nguồn PoE cho camera IP qua switch.
    Hệ thống đang định thiết kế như sau: Như ảnh kèm theo
    - sử dụng 02 switch PoE thường , layer2 thôi.
    Mục đích :
    - khi 1 Switch poe chết thì switch PoE còn lại chạy dự phòng.

Mình thấy về mặt vật lý, trên Switch có tính năng auto STP enable nên sẽ tự tránh loop. như vậy thì thấy ok.

Cho mình hỏi với yêu cầu trên thì mô hình như trong file có đáp ứng được không. Nếu không thì có giải pháp nào không ạ.
    Cái này mình cũng mới nghĩ trên giấy thôi.
    Cảm ơn các bạn nhiều.

Bộ chia 2 cổng RJ45 là gì vậy bạn, liệu có cấp được nguồn khi 1 trong 2 switch PoE down không. Vì mình thấy thiết bị đầu cuối phải kết nối trực tiếp với switch PoE mới nhận được nguồn chứ nhỉ.
    Theo mình thì bạn nên mua 1 switch PoE mà có 2 nguồn (Redundant Power), 1 nguồn của switch bạn cắm vào điện lưới thường, 1 nguồn kia của switch cắm vào nguồn điện UPS chẳng hạn. Như vậy mình nghĩ là tốt nhất.

Comment

Working...
    X