• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

LAB 3-1: Định tuyến trên Router Cisco (with file .Net)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anhtri View Post
    giữa các chi nhánh kết nối qua internet hay qua đường truyền riêng ?
    Giửa 2 chi nhánh kết nối qua đường truyền riêng và mình muốn biết thông thường người ta cấu hình routing cho 2 mạng lan này nói chuyện được với nhau bằng loại routing nào thì có ưu điểm nhất ? vì mình tìm hiểu trên mạng thì thấy 1 số cấu hình static route nhưng không hiểu dùng static route thì có ưu điểm gì ?

Góp ý giùm mình nha, thanks.
    See ya there !

Comment

hi

bạn chạy định tuyến tĩnh hay động đêu được.

Để có thêm ý tưởng thảo luận, mời bạn đọc đúng tài liệu "Choose Routing Protocol". Tài liệu này rất ngắn, chỉ có 21 trang. Do Denise Donohue CCIE#9566 biên soạn.

Cá nhân tôi nghĩ rằng bạn cũng có thể chạy OSPF single area cho hệ thống mạng của bạn.
      Attached Files
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Cảm ơn anh Minh nhiều .
        See ya there !

Comment

Mr. Minh chỉ cho mình cách tạo 2 PC bằng dynamips được không ?

thks

Comment

A Minh cho em hỏi. Khi em muốn tạo 2 PC để ping thì trong file .net em tạo thêm 2 router nữa đã tắt chức năng routing . Khi đó ip add trên 2 router để ping là của interface nào thế (loopback, serial or eth) .
            Thanks!

Comment

bạn có nick hero_zero

bạn reg nick hero_zero trong forum này đừng chơi zậy
              nick đó là của tôi bạn có thể reg nick khác bạn dùng mà tại sao lại đi lấy nick của tôi như zậy
              thật buồn

Comment

anh oiw cho em hỏi chút
                em cũng cấu hình trên pm giả lập
                em cấu hình bài định tuyến tĩnh
                khi em kiểm tra cho chuyển thư
                bình thường thì ok (succssefull)
                nhưng em nhìn thì khi thư truyền từ router với router thì V còn tử router đến pc thì X vậy có lỗi gì ko anh
                tại sao tử router đến pc lại ko là V như router với router

Comment

xin chào em mới học các giao thức định tuyến xin tư vấn giúp em khi nào dùng Rip, khi nào thì dung OSPF, EIGRP.....

Comment

bạn tham chiếu đến tính chất của từng giao thức sẽ thấy thôi. RIP thì giới hạn hop count (ripv1) nên phù hợp mạng nhỏ nhưng nếu mở rộng hệ thống thì sẽ khó khăn. OSPF/EIGRP thì khả năng mở rộng cao nhưng cũng ảnh hưởng đến khả năng xử lý của router....blah...blah.... rất nhiều

Comment

Working...
                    X