• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help!!! Cấu hình PPPoE trên Router Cisco 1921

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help!!! Cấu hình PPPoE trên Router Cisco 1921

Chào cả nhà!
    Cơ quan em mới được cấp một con Router Cisco 1921 yêu cầu dùng Router kết nối ra Internet.
    Hiện cơ quan em đang dùng đường cáp quang với địa chỉ IP tĩnh là: 113.160.151.129 với user: bvkdtinh pass: laocai23 bên cung cấp họ bảo họ chứng thực theo cả PAP và CHAP.
    Bác nào giúp em cấu hình với. Em tìm hiểu và làm theo trên mạng nhưng không ra được internet. (em mới học CCNA ạ)
    Cho em xin cả file cấu hình cụ thể ạ.
    Năm mới chúc cả nhà một năm mới sức khỏe, thành công.
    Cảm ơn cả nhà!

Bạn có Username với Password rồi thì việc cấu hình PAP && CHAP thì đơn giản thôi.
    + Đối với cấu hình PAP thì chỉ cần giống username, còn password thì không cần giống nhau tại 2 con router biên cũng dc.
    + Đối với cấu hình CHAP thì cần phải giống username và password tại 2 con router biên.

Lưu ý: Nếu Router tại ISP cấu hình authentication theo kiểu PAP thì tại Router của bạn phải cấu hình PAP nó mới chạy. Nếu đầu bên kia cấu hình CHAP và bên bạn cấu hình PAP thì sẽ không chạy được và ngược lại.

Command Line: Trên mạng có nhiều lắm, bạn search là ra hết à ^^!

Example: http://vi.scribd.com/doc/56511565/13...PP-PAP-va-CHAP

Comment

Cảm ơn bạn rất nhiều! mình cũng search và làm theo nhưng không hiểu sao không thể ra Internet được. Để mình nghiên cứu thêm vậy!

Comment

nghiên cứu ra chưa bạn?
        Văn Nhật Tân
        Mobile: +84 90 140 1486 | Email: tan.van@qdtek.vn

Comment

Chào bạn,

Đã làm ra chưa bạn, tham khảo link sau để làm nhé bạn...chú ý thiết lập mấy thông số như MTU...Và cấu hình NAT (in,outside) trên interface Dialer
          Last edited by lamvantu; 21-02-2013, 06:02 PM.
          Lâm Văn Tú
          Email :
          cntt08520610@gmail.com
          Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
          149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
          Tel: (08) 35124257 (5 lines)
          Fax (08) 35124314
          Tập tành bước đi....

Comment

Working...
          X