• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề về NAT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

sau 1 hồi search.. thì ra được kết quả là ciso router không thể làm dc việc access web từ lan bằng địa chỉ của wan được..chỉ có 1 giải pháp duy nhất nếu có domain rồi

[quote]
    edit the hosts file on your LAN clients.

Hosts: c:\windows\sysem32\drivers\etc\hosts

add :
    192.168.0.1 webserver-dns-name

I have the same problem with my broadband router, it will only serve the
    managemantinterface from the inside. The hosts file solves this for you.
    You could also chaneg your local DNS server if you have one.
    [\quote]

Comment

[QUOTE=dante04;178287]sau 1 hồi search.. thì ra được kết quả là ciso router không thể làm dc việc access web từ lan bằng địa chỉ của wan được..chỉ có 1 giải pháp duy nhất nếu có domain rồi

edit the hosts file on your LAN clients.

Hosts: c:\windows\sysem32\drivers\etc\hosts

add :
      192.168.0.1 webserver-dns-name

I have the same problem with my broadband router, it will only serve the
      managemantinterface from the inside. The hosts file solves this for you.
      You could also chaneg your local DNS server if you have one.
      [\quote]
      Hi, tự nhiên hôm nay rãnh rỗi lên diễn đàn thì thấy topic mình có người quan tâm đến :)
      Bạn này là 1 trong số ít người hiểu câu hỏi của mình, thanks bạn nhiều :d

Mà thiết bị của cisco mắc tiền vậy sao lại không hỗ trợ vấn đề này nhỉ, chẵng lẽ lại thua cái Router ADSL mấy trăm ngàn, hic :(

Comment

Câu hỏi của bạn rất hay. Bạn có thể tìm thêm giải pháp trong tài liệu bên dưới. Đây là tài liệu dùng cho thiết bị của Allied telesis nhưng bạn có thể tham khảo để có thêm giải pháp.

Comment

[QUOTE=twoface;n181109]
          Originally posted by dante04 View Post
          sau 1 hồi search.. thì ra được kết quả là ciso router không thể làm dc việc access web từ lan bằng địa chỉ của wan được..chỉ có 1 giải pháp duy nhất nếu có domain rồi

Hi, tự nhiên hôm nay rãnh rỗi lên diễn đàn thì thấy topic mình có người quan tâm đến :)
          Bạn này là 1 trong số ít người hiểu câu hỏi của mình, thanks bạn nhiều :d

Mà thiết bị của cisco mắc tiền vậy sao lại không hỗ trợ vấn đề này nhỉ, chẵng lẽ lại thua cái Router ADSL mấy trăm ngàn, hic :(
          XIn hỏi: rồi cuối cùng bạn giải quyết được chưa, mình cũng đang có vấn đề giống y.
          Cám ơn

Comment

Working...
          X