• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Subnet 31,32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Subnet 31,32

Em chào các Anh !!!
    Em có vấn đề này thắc bình thường mình sử dụng subnet 30 thì sẽ có 2 địa chỉ host dùng để đánh point-to-point. Mấy hôm nay em có đọc subnet 31 cũng dành cho việc sử dụng point-to-point, e hơi khó hiểu phần này vì với subnet 31 mình chỉ còn 2 địa chỉ và địa chỉ đó là mạng và broadcast thì nó đánh kiểu gì và em ngữ cảnh sử dụng subnet 31 và 32 là khi nào. Các Anh có kinh nghiệm về vấn đề này giải thích hộ em với ạ. em cảm ơn !!!

Cái này hay được dùng trong kết nối WAN ( đặt ip cho interface tunnel), và là liên kết point to point , dùng /31 chỉ là để gia tăng block ip add hơn ( tăng gấp đôi số link p2p).Và ip add của /31 này chỉ apply lên các liên kết ethernet thôi.

Comment

Working...
    X