• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help: Chia vlan đi theo đường truyền mới

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help: Chia vlan đi theo đường truyền mới

Chào mọi người, hiện tại em đang có vướng mắc như sau:
    Cty em có 02 đường truyền (FTTH và leased lease VNPT). Đường FTTH thì đi cho lớp mạng 192.168.25.xx & 192.168.26.xx thuộc vlan 10. Còn đường leased lease đi cho lớp mạng 192.168.27.xx thuộc vlan 20
    Vừa rồi bên em có kéo thêm 1 đường leased lease của viettel. Em muốn đường leased lease của viettel đi cho lớp vlan 10. Nhưng không tìm ra cách cấu hình như thế nào
    Cty em dùng con router cisco 2925.
    Nhờ mọi người chỉ giúp.

hi anh davidluu.
    Hiện em cũng đang cần tư vấn như anh.em có 2 con core 3750G kết nối stack với nhau.hiện đang sử dụng 2 line FTTH củ FPT và VNPT,em đang sd 1 đường FPT,2 con core default route về 2 đường này,nhưng bay giờ em muốn các vlan 10,20 đi internet FPT,vlan 30,40... đi internet VNPT thì cấu hình như thế nào?
    Mong mọi người giúp.
    Cảm ơn.
    Last edited by minhhai1210; 24-08-2017, 02:41 PM.

Comment

không ai hỗ trợ hết vậy??hichic

Comment

Mình chưa hiểu rõ ý của bạn lắm, tức là giờ bạn muốn thay thế đường FTTH bằng lease line của Viettel hay là sử dụng cả 2 vào chung vlan 10 ?

Comment

Working...
        X