• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn Chọn Firewall cho Hẹ thống Mạng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn Chọn Firewall cho Hẹ thống Mạng

Chào các bạn
    Mình đang triển khai mô hình mạng như hình vẽ
    văn phòng phía trước có 3 tầng , phòng It đặt ở tầng giữa .
    Văn phòng sau cách khoảng 100m có 4 tầng
    Giữa 2 switch cisco của 2 văn phòng nối với nhau bằng cáp quang ( có chuyển đổi) dài gần 100m
    mỗi tầng của vp trước mình gắn 1 con unifi AC Pro
    và mỗi tầng vp sau cũng 3 con như vậy ( trừ tầng trệt k có)

tất cả các bàn làm việc đều đi dây mạng về tận bàn phục vụ kết nối mạng có dây tới PC, wifi mình chỉ bố trí cho việc truy cập trên di động hoặc khách ghé công ty mà thôi.
    Mình có hai line Internet của Viettel 45Mb và VNPT 80Mb với chủ đích là VNPT kết nối chính, Vietel kết nối phụ
    có một số vấn đề mình cần xin tư vấn từ các anh em đó là:
    1: Lựa chọn thiết bị cân bằng tải : Mình nhắm con Vigor 3900.
    Vậy với mô hình trên con này có phù hợp và đáp ứng được nhu cầu không?
    2: Một doanh nghiệp khác sẽ thuê tầng 3 và 4 ở VP phía sau để làm việc, ( tầng 1 và 2 vẫn thuộc network của mình) nếu họ dùng chung mạng với bên mình thì buộc phải tách ra , như vậy cách triển khai như thế nào là hợp lý (họ cũng dùng dây Lan từ switch phía sau về các PC chứ wifi phía sau chỉ dùng cho di động( chia SSID riêng)
    3: vigor 3900 có đáp ứng được firewall không? hay phải mua thêm 1 con firewall riêng và nếu cần ta nên chọn con nào?
    Xin cảm ơn các bạn đã theo dỏi và tư vấn
Click this bar to view the small image.
Tags:

Working...
X