• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế mạng, từ lý thuyết đến thực tiễn - TKM-SMB-HA-LEGACY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết kế mạng, từ lý thuyết đến thực tiễn - TKM-SMB-HA-LEGACY

Chào các bạn,
    Bình post tiếp phần thiết kế mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ, hỗ trợ dự phòng sử dụng giao thức Spanning Tree Protocol.
    Các bạn download file ở dưới nhé:
    https://www.dropbox.com/s/qy4ab5wcfy...0v2.0.pdf?dl=0

Chào anh, cám ơn anh về các bài viết hay thế này.
    Anh Bình cho em hỏi thêm về phần kết nối vật lý trong sơ đồ này, em chưa hiểu được tại sao phải kết nối firewall ASA với Core/Dist Switch như mô hình mà không kết nối firewall với external switch, anh đã giải thích đường đi traffic trong sơ đồ,nhưng cái em không hiểu là tại sao trafficphải đi lòng vòng như thế mà không đi trực tiếp theo các mô hình luận lý thường thấy là external sw -> firewall -> core sw. Mặc dù bài này lâu rồi nhưng em rất mong được giải đáp.
    Cám ơn anh.

Comment

Bài viết rất hay và chi tiết, cám ơn bạn đã chia sẻ!
      vay tin chap - vay tieu dung - vay tien - vay von ngan hang

Comment

Working...
      X