• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Góp ý về video dạy CCNP - Route của Vnpro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Góp ý về video dạy CCNP - Route của Vnpro

Theo em thấy thì hình như trình tự các bài học phần lý thuyết của môn CCNP - Route có trình tự không được hợp lý, cách đặt tên cũng dễ gây nhầm lẫn, hơi gây khó khăn khi học (em đang học phần EIGRP), e không biết nên bắt đầu bằng video nào và kế tiếp là video nào? Mong các Thầy có thể giải đáp cho em được không ạ?
    Ngoài ra các Thầy có thể send cho em trọn bộ đầy đủ slide của phần CCNP - Route giống như trong video để e làm tài liệu sau này được không ạ?
    Em cảm ơn nhiều!

Số lượng video hình như cũng không đủ nữa

Comment

Cám ơn các bạn góp ý, mình sẽ cố gắng kiểm tra lại và bổ sung.
      Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

Trong các video hầu như không thấy nói tới công nghệ MPLS và Metro. E mua sách CCNP LABPRO - ROUTE của VNPRO để học cách cấu hình, làm theo sách thì OK nhưng chưa hiểu rõ bản chất của nó lắm. Nếu có video nói về vấn đề này thì kết hợp với sách LABPRO để tự nghiên cứu là rất OK.

Comment

Originally posted by trungqn1 View Post
          Trong các video hầu như không thấy nói tới công nghệ MPLS và Metro. E mua sách CCNP LABPRO - ROUTE của VNPRO để học cách cấu hình, làm theo sách thì OK nhưng chưa hiểu rõ bản chất của nó lắm. Nếu có video nói về vấn đề này thì kết hợp với sách LABPRO để tự nghiên cứu là rất OK.
          Gửi bạn:
          Enjoy the videos and music you love, upload original content, and share it all with friends, family, and the world on YouTube.

Enjoy the videos and music you love, upload original content, and share it all with friends, family, and the world on YouTube.

Comment

Cảm ơn a Trường Sơn, những buổi hội thảo của vnpro khá hay, a có thể tổng hợp và đưa thêm một số buổi hội thảo khác lên để mọi người cùng theo dõi không ạ?

Comment

Originally posted by trungqn1 View Post
              Cảm ơn a Trường Sơn, những buổi hội thảo của vnpro khá hay, a có thể tổng hợp và đưa thêm một số buổi hội thảo khác lên để mọi người cùng theo dõi không ạ?
              Cám ơn bạn mình sẽ cố gắng

Comment

Mình thấy rằng việc học lý thuyết thông qua các video bài giảng của VNPRO, cộng với việc thực hành dựa trên nội dung của các cuốn sách LABPRO kết hợp với một số phần mềm giả lập, thật sự đem lại rất nhiều hiệu quả đối với những người không có điều kiện để tới trung tâm để học như mình. Tuy nhiên nếu được thực hành trên các thiết bị thật thì mọi việc sẽ trở nên hoàn hảo hơn. Mình sẽ cố gắng để có thể theo học một số khóa học cấp tốc tại trung tâm.

Comment

mình thấy....sao VNPRO ko xuất bản sách lý thuyết về CCNA và CCNP bằng tiếng việt như LAB luôn nhỉ....mình đang chờ đợi và hi vọng vào điều này,,,,mong dc đáp ứng!!!!

Comment

VNPRO đều đã xuất bản sách lý thuyết về CCNA và CCNP mà bạn, trong đó là những kiến thức tóm gọn nhất của mỗi chương trình cũng như một số câu hỏi thường gặp trong đề thi quốc tế. Việc học lý thuyết có thể kết hợp giữa các cuốn sách này + video bài giảng và đặc biệt là các giáo trình của Cisco. Ngành công nghệ thông tin nói chung và mạng máy tính nói riêng thì không thể chỉ trông chờ vào tài liệu tiếng Việt được, phải chịu khó đọc và dịch tài liệu Tiếng Anh, có như vậy bạn mới không bị lạc hậu và luôn luôn có được nhưng kiến thức mới nhất. Đó là đặc thù của ngành này mà.

Comment

hình như mình chỉ biết bên vnpro chỉ có labpro chứ có cái nào nói về lý thuyết đâu

Comment

Video bài giảng lý thuyết phần CCNP - Route về giao thức OSPF thiếu mấy phần luôn :(

Comment

Chào anh sơn,

Anh có thể update lại toàn bộ series video bài giảng ccnp của cnpro được không anh.

Em ở ngoài hn không có điều kiện theo học chương trình của vnpro, nhưng cũng rất cảm ơn anh đã chia sẻ video cho mọi người học tập.

Em cảm ơn anh.

Comment

Working...
                          X