• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giải pháp cho 2 LAN Cách nhau 1km

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giải pháp cho 2 LAN Cách nhau 1km

chào các sư huynh,
    Hiện nay cty em có 2 hệ thống LAN ở 2 tòa nhà cách nhau khoảng 1km,cả 2 hệ thống LAN trên đều kết nối ADSL và có thể sử dụng VPN qua ADSL nhưng tốc độ quá chậm không thể triển khai các phần mềm nghiệp vụ trên hệ thống được.Giải pháp sử dụng fiber optic cable thì ko thể triển khai được vì hạ tầng giữa 2 tòa nhà do Nhà Nước quản lý, mà thuê cable quang của Bưu điện thì giá quá mắc. Chỉ còn giải pháp Wireless khả thi,vậy sư huynh nào đã từng có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em vài solution,
    thanks các sư huynh

Bạn thử VDSL(LRE-Long Rich Ethernet) xem sao.
    xmenmsn => xmen today

Comment

Giải pháp dùng wireless thì cũng đơn giản, nhưng vấn đề là tại 2 vị trí nó nếu có dựng thêm trụ anten nữa thì 2 anten đó có nhìn thấy nhau hay không!

Comment

dùng cáp quang đi bạn ... chi phí vừa phải , ổn định hơn nhìu !

Comment

hơi khó đó bạn ơi ... giải pháp không dây còn đắt hơn cáp quang nếu tính tổng thể về bảo mật và chi phí lâu dài .

Comment

Dùng wireless với cặp chảo 30 MB hoặc 60 Mb cũng không quá đắt đâu. Nó xài OFDM nên nearly line on sight cũng chạy. Throughput thực bằng khoảng 70% số trên.
            Nguyễn Quang Minh
            :p Master of Computer Science:p
            :D 097-658-1368:D

Comment

Thanks các bác,
              Về việc triển khai cáp quang thì em cũng đã nghĩ đến,tất nhiên cáp quang thì ok nhưng do hạ tầng không thể triển khai được (thuê cáp quang của bưu điện thì giá thành quá mắc và phụ thuộc vào họ). Về wireless thì 2 tòa nhà có thể thấy nhau được,ko bị cản trở nhiều. Các bác có thể tư vấn cho em nên sử dụng thiết bị của hãng nào là tốt nhất được ko ?
              cảm ơn các bác

Comment

như nhau thôi.
                Cái chính là chọn của hãng nào mà sản phẩm đã có chứng nhận hợp chuẩn viễn thông rồi.
                Không sau lại rắc rối với ông Viễn thông.
                Nguyễn Quang Minh
                :p Master of Computer Science:p
                :D 097-658-1368:D

Comment

sử dụng hệ thống wirless canopy của motorola đi, tôi đã sử dụng rùi, trong điều kiện lý tưởng (không bị che khuất, hoặc trời quang mây tạnh....)thì có thể lên đến 30-35 Km đó bạn à(đã sử dụng nhé các đại ca!).nhưng phải đăng ký với bên quản lý tần số.nhưng không mắc đâu, mà tốc độ truyền cũng tốt nữa.cứ vậy nhé, vì mình đã triển khai dự án này cho CA tỉnh tiền giang rùi(quan sát công viên sông tiền từ công an tỉnh).heheheraast hân hạnh giúp đỡ, hichic mai mốt không bít có ai giúp mình không?

Comment

Tôi nghĩ bác nên tham khảo giải pháp thuê 1 hoặc 2 đôi cáp đồng (của VNPT,SPT,Viettel, FPT,...) đi, bác chỉ cần mua 1 cặp thiết bị đầu cuối.
                    Lê Trọng Thịnh
                    www.modemquang.com
                    Tel: 08.39940163 - Hotline: 0917 553 715
                    Cung cấp: Bộ chuyển đổi quang điện giá tốt nhất, sản xuất và phân phối cáp quang, dây nhảy quang và phụ kiện quang

Comment

Chi phí bác có cho công việc này dự tính là bao nhiều vậy?

Comment

Hi,

have fun!
                        Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Bạn có thể vào website của công ty mình có dòng sản phẩm VSHDSL đáp ứng nhu cầu của bạn đấy, xem thử nhé.

Comment

Hi Thanhpm

bên mình thì có giải pháp đây, dùng thiết bị nếu cần bạn Pm cho mình.

Nick Yahoo: hunghq1971.

Comment

bạn gửi mail cho mình, mình sẽ tư vấn thật kỹ cho bạn về giải pháp này
                              Email: thuongtrieua15@gmail.com

Comment

Working...
                              X