• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CUCM groups

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CUCM groups

Bên công ty em đang xài bản cucm bản 8.6 em đang vướng vấn đề phân chia user trong công ty gọi ra ngoài mà phân ra 2 group , 1 bên thì gọi được quốc tế 1 bên chỉ gọi trong nước để đở chi phí điện thoại ( vì để hiện tại các user bình thường cũng có thể gọi nước ngoài nên chi phí điện thoại khá cao) hiện em có 11 line trong đó có 3 line chưa đăng ký gọi quốc tế , em muốn phân chia 1 group gọi quốc tế ,1 group chỉ được gọi trong nước , nếu group gọi trong nước muốn gọi ra bên ngoài thì bên gọi quốc tế chuyển line qua để gọi.
    p/s: vậy cho em hỏi bên bản 8.6 này hổ trợ được vấn đề này không và có cách nào giải quyết vấn đề không

cách làm như sau.

Em định nghĩa route-patten cho các cuộc gọi quốc tế. Ví dụ route-pattern này có dạng 9011XXXXXXXXX. Gán route pattern này vào Partition GOI_QUOCTE_PT.
    Em định nghĩa một route-pattern cho các cuộc gọi quốc gia, nội hạt. Gán route-pattern này vào Partition GOI_QUOCGIA_PT.
    Em định nghĩa một CSS (Calling search Space) cho phép truy cập đến GOI_QUOCTE_PT và tất cả các partition khác. Tên CSS này là GOI_QUOCTE_CSS.
    Em định nghĩa một CSS cho phép truy cập đến GOI_QUOCGIA_PT. GOI_QUOCGIA_CSS.

trong các IP PHOnes thuộc nhóm cho phép gọi quốc tế, em gán thiết bị này vào nhóm GOI_QUOCTE_CSS. Các IP Phone còn lại em gán GOI_QUOCGIA_CSS.

Em xem thêm chi tiết về PARTITION và CALLING SEARCH SPACE ở

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

em đã khắc phục được
      thanks anh

Comment

Working...
      X