• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CCTV share

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CCTV share

Dear cac Bro.
    Em có vụ như thế này. hiện tại công ty em có 2 hệ thống mạng, 1 là dùng cho PCs văn phòng, 1 hệ thống dùng cho camera IP CCTV. Hai mạng vật lí hoàn toàn độc lập và khác nhau. Bên phía mạng văn phòng em dùng static IP, bên phía mạng Cam IP bên em dùng IP động DHCP vấn đề sảy ra là các ông sếp muốn dùng máy tính sử dụng mạng văn phòng mà vẫn muốn xem được CCTV. Các bro có thể chỉ giáo giúp em có solution nào không với.

nếu vẫn duy trì việc tách biệt vật lý hai mạng thì em cấu hình VPN site to site giữa hai mạng.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Hiện thấy đa số các Camera IP đều có sẵn chức năng web server, bạn có thể public ra ngoài để có thể xem được qua internet
      VnExperts Networks
      http://vnexperts.vn chuyên phân phối Cisco, Juniper, Fortinet, Peplink...

Comment

Nếu đơn giản nhất thì bác NAT camera IP để xem qua mạng internet, rồi dùng mạng kia để xem hình ảnh camera văn phòng là được, cách này đơn giản mà đỡ phải chi phí.
        Máy chấm công vân tay - thẻ từ, camera giám sát chống trộm hiệu quả, máy chấm công kiểm soát cửa ra vào

Comment

Đúng rồi, em thấy giờ Came IP thường có tính năng xem trực tiếp trên website mà

Comment

em cảm ơn các bro.việc này em đã xử xong. cũng may về vật lí 2 tủ server nó khá gần nhau nên chỉ cần triển khai 1 đường vật lí rồi ruoting nội bộ là được,các bác ấy ko cho phép public hệ thống cam an ninh ra internet.

Comment

Working...
            X