• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn giải pháp WAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn giải pháp WAN

Hi all,

các bạn cho mình hỏi chất lượng đường Leased line của VDC, FPT hiện nay ở VN có thật sự ổn định và tốc độ ~ cam kết không ?

Sử dụng Leased line khi truy cập dữ liệu từ bên ngoài VN thì đường truyền có được ưu tiên hơn so với ADSL, SHDSL nhiều không ?

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

up ! up ! up!

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

Hi,

Theo mình biết là : ISP nào cũng có cam kết nhưng ko thực hiện theo cam kết :)

No fun!
      Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Theo mình biết thì đa số là ổn định và tốc độ đi internet quốc tế đúng như cam kết. Tuy nhiên cũng có những trường hợp không ổn định do cáp, thiết bị... gây ra. Ngoài ra còn 1 yếu tố quan trọng khi chọn ISP là chất lượng dịch vụ (support) ntn.
        MCSA, CCNP, CCVP Certified
        Looking for Part-time jobs: consult, deploy & maintain VoIP, Network, System...
        Sharing opportunities :32:
        nick YM: vn_newhorizon

Comment

Có của VDC là tạm ổn, chứ leased FPT thì củ chuối lắm. Bên tôi xài leased FPT 4M mà một tuần rớt mấy lần. Không hiểu vì sao vậy mà giá cổ phiếu FPT vẫn cao

Comment

kakaka... công ty bên mình không được hoành tránh như của trumso. chỉ xử dụng lease-line 512kbps FPT thôi nhưng được cái tốt của FPT là thường xuyên rớt. :)

Comment

Kinh nghiệm triển khai MegaWAN

Bác nào triển khai MegaWAN để kết nối WAN rồi thì chia sẻ cho em kinh nghiệm với nhé : về chất lượng, tốc độ, chi phí đường truyền, thiết bị đầu tư và độ ổn định?

Cám ơn các bác nhiều lắm lắm....

Comment

muốn ngon thì thuê kênh leased line TDM đi, cam kết với tốc độ là cực ngon.
                còn hiện tại leased line thường chạy qua DSLAM thông qua Card SHDSL nên tốc độ phụ thuộc vào modem, chất lượng cáp, uplink của DSLAM...
                con leased line của mình 128k FPT. chạy lởm vãi mặc dù mình cũng làm ở FPT nhưng suốt ngày phải gọi điện sang bọn FOX chửi nó mới nghe. Hôm nọ nó chết đứ đừ mình tường modem die hay router có vấn đề. check đi check lại rồi gọi điện sang FOX nó bảo là chết thêm 30' nữa. Không hiểu bọn nó có đề bù cho mình cái đó không nhỉ. Các pác cứ tưởng tượng nếu em làm chương trình nhắn tin online mà chết như thế có mà phá sản. mà bọn nó cũng chẳng thông báo thông beo gì mới cay.

Comment

Originally posted by trungdtinfonet View Post
                  muốn ngon thì thuê kênh leased line TDM đi, cam kết với tốc độ là cực ngon.
                  còn hiện tại leased line thường chạy qua DSLAM thông qua Card SHDSL nên tốc độ phụ thuộc vào modem, chất lượng cáp, uplink của DSLAM...
                  vậy chúng ta có thể chia làm 2 loại leased line: leased line TDM và leased line qua DSLAM hả bạn ? Hay ý bạn cái leased line qua DSLAM là VPN ?
                  Nick của bạn có gắn tên cty của bạn trong đó thì phải, ko biết bạn còn làm ở đấy ko, chắc là nghĩ rồi vì thấy mấy anh bên infonet nói chuyện dễ thương hơn bạn nhiều
                  Last edited by B40; 28-03-2007, 10:46 AM.
                  Lê Trọng Thịnh
                  www.modemquang.com
                  Tel: 08.39940163 - Hotline: 0917 553 715
                  Cung cấp: Bộ chuyển đổi quang điện giá tốt nhất, sản xuất và phân phối cáp quang, dây nhảy quang và phụ kiện quang

Comment

Theo tớ được biết thì LL tốc độ nhỏ hơn 2Mbps của FPT thực chất là SHDSL. lớn hơn nữa thì mới có kênh riêng thực sự.
                    Mai Anh Tuấn:)

Comment

SHDSL có cả ATM và TDM, các dịch vụ như MegaWan của VNPT là VPN qua các đường ADSL , SHDSL chứ đâu phải leased line
                      Last edited by B40; 29-03-2007, 11:07 AM.
                      Lê Trọng Thịnh
                      www.modemquang.com
                      Cung cấp: Bộ chuyển đổi quang điện giá tốt nhất, sản xuất và phân phối cáp quang, dây nhảy quang và phụ kiện quang

Comment

hehehe.
                        tớ thì nghỉ ở infonet lâu rùi nhưng theo bạn kiểu nói chuyện của tớ khó chịu lắm hả. ( thế nói chuyện thế nào là dễ thương hả bạn ?).
                        SHDSL thì vẫn là xDSL mà thôi. Tuy nhiên không thể nói là SDHSL chạy trên TDM được vì TDM vẫn là kênh truyền thống truyền full trên 32 time slot. Còn SHDSL thì truyền trên ATM.
                        Tuy nhiên đường Megawan của VTN thực chất là VPN qua MPSL vẫn phải qua các DSLAM mà thôi vì tớ có cấu hình nó mà.
                        Còn khái niệm thế nào là leased line thì theo khái niệm truyền thống chỉ là kênh nối giữa 2 điểm mà thôi. KHông ai có thể truy cập trên đường đó cả trừ bạn. Còn công nghệ để thực hiện điều đó dựa trên xDSL hay ATM hay FrameRelay hoặc TDM.. thì đấy là vấn đề của nhà cung cấp mà thôi.

Comment

Bạn nói vậy nghĩa là mấy cái E1 Mux có cung cấp SHDSL thì SHDSL của nó truyền trên ATM à ? ATM thì phải có VPI/VCI phải ko bạn ? vậy mà tui không thấy mấy con NTU chạy với E1 Mux có chỗ để set VPI/VCI. Bạn vui lòng nói rõ hơn được không vì thấy bạn có vẻ nhiều kinh nghiệm:) . Cảm ơn bạn nha
                          Last edited by B40; 29-03-2007, 11:05 AM.
                          Lê Trọng Thịnh
                          www.modemquang.com

Comment

NTU loai gi vay ban. Alcatel hay RAD hay patton hay symetricom, AC2032, LG... cu the hon di.

Comment

con neu la NTU cua Alcaltel thi nen nghien cuu con MainStreet 3600 truoc da

Comment

Working...
                              X