• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chi phí thi và học CCIE?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by firey View Post
    Nếu bạn nói vậy thì đúng rồi, mình giỏi hơn bạn.
    Vì mình đơn giản ko chỉ nghe và hỏi những giải pháp của người khác mà tự biết kiếm thông tin, sắp xếp, và tìm giải pháp cho mình.
    Điều duy nhất mình muốn đó là truyền 1 cái thông điệp tới tất cả những bạn đam mê networking:
    --> đó là bạn ko cần giàu có để theo đuổi CCIE
    --> bạn ko cần phải ra trường, kiếm việc, rồi mới sắp xếp điều kiện
    --> bạn ko cần phải đi làm chục năm rồi mới dám thách thức nó
    --> bạn ko cần phải có tất cả CCxP rồi mới dám lấy CCIE
    ...
    http://firey2002.blogspot.com/2011/0...-so-great.html
    ka ka có lý chỉ với pạn

Comment

Originally posted by samson79 View Post
      CCIE thì chắc là ở trên mây rồi, nhưng kêu CCIE đi dây mạng thì CCIE sẽ ko làm được. hehe.
      sao bác biết hay zị ! nói chính xác chít được

Comment

Gửi tất cả các bạn đã, đang và sẽ quan tâm hay có dự định thi chứng chỉ CCIE, tôi chỉ có một điều muốn nói, một lời khuyên chân thành là các bạn nên tiết kiệm thời gian. Đó là điều đáng coi trọng nhất khi học CCIE. Chúc các bạn thành công!

"Action is the foundational key to all success" - Pablo Picasso

Regards,
        CCIE #269**

Comment

Originally posted by rockerptit View Post
          Gửi tất cả các bạn đã, đang và sẽ quan tâm hay có dự định thi chứng chỉ CCIE, tôi chỉ có một điều muốn nói, một lời khuyên chân thành là các bạn nên tiết kiệm thời gian. Đó là điều đáng coi trọng nhất khi học CCIE. Chúc các bạn thành công!

"Action is the foundational key to all success" - Pablo Picasso

Regards,
          CCIE #269**
          Rất hay, tiết kiệm thời gian để làm cái mình muốn, chứ ko phải lên đây để nói nhăng nói cuội.
          YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Nen Lam Nhieu

Dung la dan VN noi nhieu hon lam , ko biet bao gio moi kha duoc ... hic hic @-)@-)

Comment

Originally posted by firey View Post
              Nếu bạn nói vậy thì đúng rồi, mình giỏi hơn bạn.
              Vì mình đơn giản ko chỉ nghe và hỏi những giải pháp của người khác mà tự biết kiếm thông tin, sắp xếp, và tìm giải pháp cho mình.
              Điều duy nhất mình muốn đó là truyền 1 cái thông điệp tới tất cả những bạn đam mê networking:
              --> đó là bạn ko cần giàu có để theo đuổi CCIE
              --> bạn ko cần phải ra trường, kiếm việc, rồi mới sắp xếp điều kiện
              --> bạn ko cần phải đi làm chục năm rồi mới dám thách thức nó
              --> bạn ko cần phải có tất cả CCxP rồi mới dám lấy CCIE
              ...
              http://firey2002.blogspot.com/2011/0...-so-great.html
              Chào bạn Tùng Anh !
              Mình có biết bạn qua 1 số người bạn học CCNA bên bách khoa, thật sự ngưỡng mộ bạn vì bạn bằng tuổi mình những đã đang luyện CCIE lab,mình đã đọc http://firey2002.blogspot.com/2011/08/why-ccie-is-so-great.htm và cảm thấy niềm đam mê của mình như được nóng hơn ! nóng hơn rất nhiều !
              cám ơn bạn ! chúc bạn sớm chinh phục đỉnh cao!
              mình đang học NP , rất muốn làm quen và được chia sẻ với bạn, mình ở hà nội !

Comment

Mấy bác đúng là...
                Mình không đủ năng lực, thì nói nhăng nói cuội, làm người khác nản lòng.
                Thứ 1: người ta chia sẽ kinh nghiệm, thì nên nói tiếng Thanks.
                Thứ 2: Nói thật với mấy bác, 1 CCIE ngoài việc master về config Cisco Device (mà thực sự theo mình, CCIE chả nhớ nhiều command lắm đâu, nhưng khi đụng vào thiết bị, họ vẫn config được), mà cái quan trọng nhất phải nói tới tầm nhìn.
                Nếu bạn được cái Cert CCNP, có lẽ tầm của bạn mới chỉ là nhớ command, nhớ công nghệ.
                Nhưng khi bạn được cái cert CCIE LAB, khi đó bạn đạt được tầm của 1 CCNP thực thụ. Có nghĩa ngoài việc nhớ, bạn còn biết vận dụng nó nhuần nhuyễn, nắm được cơ chế vận hành của công nghệ này và khi có sự cố, bạn nhanh chóng nhận ra nguyên nhân và giải pháp khắc phục. Và việc bạn đạt lên tới tầm CCIE có lẽ phải trải qua kinh nghiệm thực tế nhiều nữa.
                Trong CCIE LAB, chẳng có gì mới mẻ hết, gần như toàn bộ kiến thức bạn đã tiếp cận ở CCNP, và theo mình, rất nhiều thứ trong mớ công nghệ này, các thiết bị khác cũng có. Do đó khi học về Cisco, cái quan trọng nhất, bạn phải hiểu công nghệ, không phải học command của cisco. Khi bạn hiểu công nghệ, Chúng ta mới lấy cisco ra, để test công nghệ. Và vì sao lại là Cisco mà không phải là 1 hãng nào khác. Đơn giản 1 điều, hệ thống training của cisco quá tuyệt với, tài liệu đa dạng và phong phú, các sách này lại viết dễ hiểu, cộng đồng đông, rất nhiều Blog CCIE trên thế giới sẵn sàng support cho bạn. Ngoài ra phải kể tới GNS3, 1 thiết bị giả lập hoàn hảo thiết bị cisco. Đó là lý do mà mình đã chọn cách tiếp cận công nghệ bằng cisco mà không phải Juniper hay bất kỳ 1 hãng nào khác.

Và theo quan điểm của cá nhân mình, đây là phương pháp học của VnPro.
                Ở VnPro không chỉ hướng dẫn các bạn biết cấu hình thiết bị Cisco, mà họ luôn cố gắng hướng tới công nghệ, giúp học viên hiểu rõ các cơ chế vận hàng của nó. Và ngay sau đó là những buổi LAB, để giúp học viên hiểu rõ lý thuyết, nắm được công nghệ, cách vận hành cũng như ứng dụng nó như thế nào vào thực tế. Và tất nhiên những bài LAB này làm trên thiết bị thật của CISCO :)

Vài điều chia sẽ, có hơi chém gió tí xíu. Anh em thông cảm.
                Nguyễn Bá Hiển
                Email: nguyenbahien@vnpro.org
                Yahoo: nguyenbahien_vnpro
                ------------------------------------------------------------------------------------------------------------
              Trung Tâm Tin Học VnPro
              149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
              Tel : (08) 35124257 (5 lines)
              Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
              Support Forum: http://www.vnpro.org
              - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
              - Phát hành sách chuyên môn
              - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
              - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
              Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

Xét về mặt cơ bản CCIE cũng là một chứng chỉ, trong một mớ các chứng chỉ mà các ông IT muốn học,
                Xét về mặt cơ bản CCIE chỉ có thể ứng dụng trong các hệ thống có dùng các SP của Cisco mà thôi ( Dùng được cho cả Juniper nữa thì tốt :)...nhưng điều đó là ko thể.
                Xét về mặt cơ bản các ông IT khi đi thi CCIE luôn có 2 tâm niệm, Lương Cao và Oai như CóC...(nhưng buồn 1 nỗi ở VN lương CCIE là không nhiều hơn 2000$/month ) nếu là chưa dám công bố luôn là có những anh chỉ được hơn 20 chục là cùng. :) >>>>

Nói như Tùng Anh nói cũng đúng, vì Đam Mê or (Bị Áp Lực Công Việc) nên mới cày CCIE, còn chả tội gì vác khổ vào người khi phải bỏ ra cả mớ tiền, cả mớ thời gian để lấy được cái CCIE đóa cả.

Bạn nào muốn thi CCIE Wireless Lab (contact với mình nha) . Mình cũng đang cày...

"Trảm Phong" một tý, có gì mạo phạm, anh/em thông cảm...:)
                Chân-Thiện-Nhẫn

MCP, MCSA, MCSE, MCITP-Enterprise Admin, MCITP-Virtualization Admin
                CCNA, CCNA Wireless, CCNP Wireless, CCIE Wireless Written
                IBM System x Technical Expert V6

Comment

Sửa một chút, CCIE dùng luôn cho Juniper hay hãng nào cũng được vì học concept chứ command thì mở guide đọc một chút là xong.

Chém gió một chút cho mát vậy.
                  #21578 (R&S)
                  SP, Voice on the way

Comment

dear anh Firey!
                    em ko xem được link blog spot mà anh gửi!
                    Vậy anh có thể mở để em view với được ko ạ? những chia sẻ của anh rất hữu ích!
                    thanks a
                    firey2002.blogspot.com/2011/08/why-ccie-is-so-great.html

Comment

Nhẩm qua loa cũng cao phết, haizzz
                      Khi cần chuyển nhà trọn gói call ngay 04.38.999.999. Dịch vụ chuyển nhà trọn gói chất lượng cao tại Hà Nội

Comment

khá cần thiết cho bác nào làm về mảng này cơ mà phải chịu khó cày nắm vững kiến thức trong đó + $$$ mềnh chỉ ngồi ngắm của ngta thôi vì giờ già rồi học không vô nữa, cơ mà có cái mai mốt mang khoe với con cháu cũng oai ra phết =)) =))
                        Luật Trí Hùng tư vấn: Tranh chấp thừa kế - Lập di chúc - Phân chia thừa kế - Tranh chấp đất đai - Chuyen nhuong du an - Công chứng hợp đồng uy tín - 0912-060-675

Comment

• Working...
                          X