• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

kính gửi các bạn IT Pro!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kính gửi các bạn IT Pro!

Hiện mình đang làm việc cho cơ quan thuộc nhà nước, và cơ quan mình đã thuê đường WAN MetroNet(MPLS/VPN), như sau:
    gồm 11 huyện 11 con router, nhưng khi ping bằng IP thì OK, còn bằng hostname thì k được, ví dụ host A ở huyện 1(router 1) ping tới host B ở huyện 2(router 2):
    host A: ip 10.175.1.250
    host B: ip 10.175.2.250
    và từ host A ping 10.175.2.250 thì ok còn ping host B thì không được.
    Vậy mình mong các bạn pro bỏ chút thòi gian chỉ giáo cho mình nên làm cách nào để các host trong các lan khác nhau ping được với nhau theo ten của máy.
    Luôn đây mình cũng xin được hỏi các ban, ai biết các thông số SVLAN và CVLAN có chức năng gì trong mạng WAN(MPLS/VPN)?, ngoài ra để cấu hình tốc độ đường truyền thì làm như thế nào?mình phải tham khảo tài liệu ở đâu?bạn nào có tài liệu cho mình xin được không?
    mọi thông tin xin hãy gửi về email: cuongnghe2004@yahoo.com phone number: 0945210739
    thanks!
Working...
X